Ảnh minh họa: Ký hợp đồng. Nguồn: pixabay.com. Bản quyền cấp phép: CC0 Creative Commons

Sửa quy định về chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu

  •   12/08/2018 10:06:00 PM
  •   Đã xem: 627
(Chinhphu.vn) - Bộ Kế hoạch và Đầu tư đang dự thảo Thông tư sửa đổi, bổ sung Thông tư số 03/2016/TT-BKHĐT quy định chi tiết đối với hoạt động đào tạo, bồi dưỡng về đấu thầu.
Ảnh minh họa: Thỏa thuận liên danh. Nguồn: pixabay.com. Bản quyền cấp phép: CC0 Creative Commons

Có được bổ sung thỏa thuận liên danh sau khi mở thầu?

  •   23/05/2018 09:12:47 AM
  •   Đã xem: 736
(Chinhphu.vn) – Trường hợp nhà thầu tham dự thầu với tư cách nhà thầu liên danh nhưng trong hồ sơ dự thầu nộp trước thời điểm đóng thầu bị thiếu thỏa thuận liên danh và đã được ghi nhận tại lễ mở thầu thì hồ sơ dự thầu bị đánh giá là không hợp lệ.
Ảnh minh họa: Ký hợp đồng. Nguồn: pixabay.com. Bản quyền cấp phép: CC0 Creative Commons

Được chỉ định một đơn vị thực hiện hai gói thầu tư vấn hay không?

  •   23/05/2018 09:12:47 AM
  •   Đã xem: 1203
(Chinhphu.vn) – Ông Mai Huy Hùng (Nghệ An) hỏi: Nếu gói thầu tư vấn giám sát và gói thầu tư vấn đấu thầu nằm trong hạn mức chỉ định thầu thì chủ đầu tư có được phép chỉ định thầu cho một đơn vị tư vấn vừa làm tư vấn đấu thầu, vừa làm tư vấn giám sát cho gói thầu xây lắp không?
Ảnh minh họa: Cán cân. Tác giả: qimono. Nguồn: pixabay.com. Bản quyền cấp phép: CC0 Creative Commons

Đăng ký thông tin chậm không được tham dự thầu

  •   23/04/2018 09:35:00 AM
  •   Đã xem: 696
(Chinhphu.vn) - Công ty ông Nguyễn Đức Thuận (Bắc Ninh) đã đăng ký trên hệ thống mạng đấu thầu quốc gia từ năm 2014, nhưng tại thời điểm ngày 5/12/2016 có trạng thái là "chưa nộp chi phí" (nghĩa là chưa nộp phí duy trì tài khoản tại thời điểm này) khi kiểm tra trên mạng đấu thầu quốc gia.
Ảnh minh họa: Chìa khóa. Tác giả: qimono. Nguồn: pixabay.com. Bản quyền cấp phép: CC0 Creative Commons

Có tên trên Hệ thống đấu thầu quốc gia là đáp ứng yêu cầu?

  •   23/04/2018 09:25:00 AM
  •   Đã xem: 898
(Chinhphu.vn) – Trường hợp nhà thầu đã có tên trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia thì được coi là đáp ứng yêu cầu về tư cách hợp lệ nêu tại Điểm d, Khoản 1, Điều 5 Luật Đấu thầu.
Ảnh minh họa: Hết thời gian gia hạn! Tác giả: nattanan23. Nguồn: pixabay.com. Bản quyền cấp phép: CC0 Creative Commons

Nộp phí duy trì mạng sau thời điểm đóng thầu có hợp lệ?

  •   23/04/2018 09:10:00 AM
  •   Đã xem: 1377
(Chinhphu.vn) – Trường hợp nhà thầu đã có tên trên Hệ thống trước thời điểm đóng thầu 2 ngày nhưng nộp phí duy trì hàng năm sau thời điểm đóng thầu và trước thời điểm phê duyệt kết quả lựa chọn nhà thầu thì được coi là đáp ứng về tư cách hợp lệ theo quy định.
Ảnh minh họa: Ký kết! Tác giả: rawpixel. Nguồn: pixabay.com. Bản quyền cấp phép: CC0 Creative Commons

Chưa nộp phí duy trì mạng đấu thầu có được dự thầu?

  •   23/04/2018 09:07:00 AM
  •   Đã xem: 511
(Chinhphu.vn) – Ông Phan Ngọc (Điện Biên) hỏi: Sau thời điểm đóng thầu mà nhà thầu chưa nộp phí duy trì hoặc phí tham gia Hệ thống và tài khoản không có hiệu lực như thông báo của Hệ thống mạng đấu thầu Quốc gia, thì nhà thầu có được coi là không đủ tư cách hợp lệ tham gia dự thầu không?
Ảnh minh họa: Chấm thầu. Nguồn: pixabay.com. Bản quyền cấp phép: CC0 Creative Commons

Chưa nộp phí duy trì trên Hệ thống có được chấm thầu?

  •   23/04/2018 09:01:00 AM
  •   Đã xem: 642
(Chinhphu.vn) – Ông Nguyễn Khoa (Đà Nẵng) đang tham gia thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu và phát hiện đơn vị tư vấn lập hồ sơ mời thầu và đánh giá hồ sơ dự thầu chưa nộp phí duy trì trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia.
Lời chào
Chào Bạn,
Bạn chưa đăng nhập, vui lòng đăng nhập để sử dụng hết các chức năng dành cho thành viên.
Nếu Bạn chưa có tài khoản thành viên, hãy đăng ký. Việc này chỉ mất 5 phút và hoàn toàn miễn phí!

Bạn biết đến dauthau.info qua đâu?

Thống kê truy cập
  • Đang truy cập250
  • Thành viên online1
  • Máy chủ tìm kiếm30
  • Khách viếng thăm219
  • Hôm nay58,614
  • Tháng hiện tại932,306
  • Tổng lượt truy cập7,602,926
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây